โปรแกรมฟุตบอล วันที่ 23 กันยายน 2558

โปรแกรมการแข่งขันฟุตบอล วันที่ 23 กันยายน 2558

เวลาเจ้าบ้านผลบอลทีมเยือน
ผลบอล ไทยแลนด์ เอฟเอคัพ รอบ 8 ทีมสุดท้าย
18.00ชัยนาท ฮอร์นบิล ราชบุรี มิตรผล
19.00เพื่อนตำรวจ อาร์มี่ ยูไนเต็ด
19.00ชลบุรี เอฟซี บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
19.00เมืองทอง ยูไนเต็ด เชียงราย ยูไนเต็ด
 ผลบอล ญี่ปุ่น เจลีก ดิวิชั่น1
 12.00Matsumoto มอนเตดิโอะ[18]
ผลบอล เกาหลีใต้ เคลีก
17.00ปูซานไอปาร์ค เจจู ยูไนเต็ด เอฟซี
17.00กวางจู FC ชอนบุกฮุนไดมอเตอร์
17.00ชุนนัมดรากอนส์ ซูวอน ซัมซุง บลูวิงส์
17.30เอฟซี โซล ซองนัม FC
17.30แทจอน ซิติเซน โปฮัง สตีลเลอร์
17.30อินชอนยูไนเต็ด วุลซาน โฮรางอี
ผลบอล เยาวชนชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป อายุตำกว่า 19 ปี รอบคัดเลือก
21.00โครเอเชีย(ยู19) ฮังการี(ยู19)
21.00คาซัคสถาน(ยู19) มอนเตเนโก(ยู19)
 ผลบอล อังกฤษ แคปิตอล วัน คัพ รอบที่สาม
01.45[PR-9]สเปอร์ อาร์เซน่อล[PR-5]
01.45[L1-2]วอลซอลล์ เชลซี[PR-15]
01.45[PR-8]คริสตัล พาเลซ ชาร์ลตัน[LCH-15]
01.45[LCH-20]มิลตัน คียนส์ เซาแธมป์ตัน[PR-16]
01.45[PR-19]นิวคาสเซิ่ล เชฟ.เว้นส์เดย์[LCH-14]
01.45[PR-11]นอริช ซิตี้ เวสต์ บรอมมิช[PR-12]
02.00[PR-13]ลิเวอร์พูล คาร์ไลส์[L2-10]
02.00[PR-2]แมน.ยูไนเต็ด อิปสวิช[LCH-5]
 ผลบอล อิตาลี กัลโช่ซีเรีย อา
01.45ยูเวนตุส โฟรซิโนเน่
01.45คาร์ปิ นาโปลี
01.45คิเอโว่ โตริโน่
01.45ฟิออเรนติน่า โบโลญญ่า
01.45อินเตอร์ มิลาน เวโรน่า
01.45ลาซิโอ เจนัว
01.45ปาแลร์โม่ ซัสเซาโล่
01.45ซามพ์โดเรีย โรม่า
ผลบอล อิตาลี ลีก้า โปร (รวมทุกลีก้า)
23.00เบเนเวนโต้ เมสสิน่า
01.30เดปอร์ติโว่ เมอร์โล E de Caseros
 ผลบอล สเปน ลา ลีกา
01.00เซลต้า บีโก้ บาร์เซโลน่า
01.00เลบานเต้ เออิบาร์
01.00ราโย่ บาเยกาโน่ สปอร์ติ้ง กิฆอน
02.00แอธ. บิลเบา เรอัล มาดริด
03.00ลาส พัลมาส เซบีย่า
03.00มาลาก้า บียาร์เรอัล
 ผลบอล เยอรมัน บุนเดสลีก้า
01.00ฮอฟเฟ่นไฮม์ ดอร์ทมุนด์
01.00มึนเช่นกลัดบัค เอาก์สบวร์ก
01.00เลเวอร์คูเซ่น ไมนซ์
01.00ฮันโนเวอร์ 96 สตุ๊ตการ์ต
01.00ชาลเก้ 04 ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต
ผลบอล เยอรมัน ลีกา2
22.30FSV แฟร้งค์เฟิร์ต ยูเนี่ยน เบอร์ลิน
22.30กรอยเธอร์ เฟือร์ธ พาเดอร์บอร์น
22.30ดุ๊ยส์บวร์ก ไอน์ทรัค บราวน์ชไวก์
22.30ซังค์ เพาลี ไฮน์เดนเฮลม์
 ผลบอล เยอรมัน ลีกา3
 23.00VfL ออสนาบรุ๊ค พรูเบน มุนสเตอร์
00.00เอเนอร์กี้ ค็อตบุส โฮลสไตน์ คีล
00.00ฟอร์ทูน่า โคโลญจน์ ซอน.กรอสซาสปาส
00.00สตุ๊ตการ์ท คิกเกอร์ส ดินาโม เดรสเดน
01.30ฮันซ่า รอสต๊อค มักเดเบิร์ก
 ผลบอล ฝรั่งเศส ลีกเอิง
00.00ลอริยองต์ ก็อง
00.00ลียง บาสเตีย
00.00อฌักซิโอ้ GFCO แรนส์
00.00นีซ บอร์กโดซ์
00.00ทรัวส์ แซงต์ เอเตียน
02.00ตูลูส มาร์กเซย
 ผลบอล เคเอ็นวีบี คัตช์ คัพ รอบที่สอง
23.30[D1-8]โกรนิงเก้น เอฟซี ทเวนเต้[D1-16]
01.00[D1-14]AZ อัลค์ม่าร์ วีวีวี เวนโล[D2-6]
01.00[D2-15]ฟอร์ทูน่า ซิตตาร์ด อาชิเลส[D2-8]
01.00[D1-2]เฮราเคิ่ลส์ อัลมีโร่ วิเทสส์[D1-7]
01.45[D1-1]อาแจกซ์ เดอ กราฟสคัป[D1-18]
 ผลบอล นอร์เวย์ ทิปเปลิเก้น
23.00สตรอมก็อดเซ็ท โมลด์
ผลบอล นอร์เวย์ คัพ รอบรองชนะเลิศ
01.00[D1-1]โรเซนบอร์ก สตาเบ็ค[D1-2]
 ผลบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน
00.00ฮัมมาร์บี้ เกเฟล
00.00นอร์โคปิ้ง เยอร์การ์เด้น
00.00คัลมาร์ ฟัลเค่นเบิร์ก
00.00มัลโม่ ฟัลเค่นเบิร์ก
00.00GIF ซันด์สวาลล์ AIK โซลน่า
 ผลบอล สวีเดน ซูเปอร์เร็ตเท่น
00.00มอลล์บี้ ลุงสกิล
00.00 ซีเรียนสก้า เดเกอร์ฟอร์ส
01.05ออสเตอร์ซุนด์ FK AFC United
 ผลบอล เดนมาร์ก คัพ รอบที่สาม
23.00[D1-12]เวสเจลแลนด์ เอฟซี โคเปนเฮเกน
[SASL-1]
00.00[D1-9]เฮอฟอล์จ โคเก้ ฮอร์เซ่นส์[D1-5]
 ผลบอล สกอตติช ลีกคัพ รอบที่สาม
01.45[PR-2]เซลติก เรธโรเวอร์ส[CH-4]
01.45[CH-3]ฮิเบอร์เนี่ยน อเบอร์ดีน[PR-1]
01.45[PR-8]คิลมาร์น็อค ฮาร์ทส์[PR-3]
 ผลบอล โปรตุกิส ลีกคัพ รอบที่สอง
21.00[D2-24]UD โอลิเวียร์เร็นเซ่ ฟามาลิเคา[D2-11]
22.00[D2-20]Oriental Lisboa เอสโตริล[D1-4]
22.00[D2-22]ไลซอส Viseu[D2-5]
22.00[D2-14]เปนาฟิลด์ ปอร์ติโมเนนเซ่[D2-10]
22.00[D1-12]อูเนียว มาไดร่า เฟอร์ไรร่า[D1-7]
 ผลบอล สวิส เรฟเฟย์เซน ซูเปอร์ลีก
00.45กราสฮ็อปเปอร์ เอฟซี ซิยง
00.45วาดุซ ลูเซิร์น
01.30ยัง บอยส์ บาเซิ่ล
 ผลบอล สวิส ชาลเล้นลีก
00.45ลัวซานนี สปอร์ท อารัว
00.45เนอชาแตล ซามักซ์ ลอแซนเน่
00.45เอฟซี ชาฟฟ์เฮาเซ่น วิล 1900
00.45วินเตอร์ทูร์ เคียสโซ
 ผลบอล เบลเยี่ยม ซูเปอร์ คัพ รอบ 32 ทีมสุดท้าย
01.00[D1-13]เมเชเลน Royal Star[ D2-11]
 01.00[D1-6]เกงค์ Dessel Sport
[D2-17]
01.30[D1-5]เกนค์ AS ยูเปน[D2-5]
01.30[D2-9]KMSK Deinze มุสครง
01.30[D2-14]VV Coxyde สตองดาร์ด ลีแอช
[D1-15]
01.30[D1-14]อุด-เฮเวอร์ลี ลิวเวน KVSK ลอมเมล
[D2-7]
01.30[D2-16]Patro Eisden คลับบรูซ[D1-7]
01.45[D1-1]ออสเทนเด้ รอแยล อันท์เวิร์พ
[D2-2]
 ผลบอล ออสเตรีย คัพ รอบที่สอง
01.30[D1-9]SV รีด Wolfsberger AC
[D1-10]
 ผลบอล ฟินแลนด์ เวียกคุสลีก้า
21.00ไซนาโจเอน HJK เฮลซิงกิ
22.30HIFK KTP ค็อตก้า
22.30ยาโร คูพีเอส
ผลบอล รัสเซีย คัพ รอบที่ห้า
16.00Baikal Irkutsk ซีเอสเคเอ มอสโก
19.30Torpedo Armavir โลโคโมทีฟ มอสโก
22.00โวลก้า นิชนีย์นอฟโกร็อด สปาร์ตัก มอสโก
22.30ชินนิค ยาโรสลาฟ คูบาน คราซ์โนดาร์
23.00Sokol Saratov อันจิ
 ผลบอล โปแลนด์ คัพ รอบที่สาม
22.45[D1-6] เบียลีสต็อก ซาเกลบี้ ลูบิน[D1-4]
  ผลบอล กรีซ ซูเปอร์ลีก
20.00พานาธิไนกอส เลวาเดียกอส[13]
22.15แอสเตราส พานิโอนิออส[6]
22.15แพนทรากิกอส AEL Kalloni[14]
22.15เจียนนิน่า PAE อโตรมิตอส[5]
22.15พีเอโอเค เออีเค เอเธนส์[2]
 ผลบอล สหรัฐอเมริกา เมเจอร์ลีก ซอคเกอร์
07.00มอนทรีออล อิมแพ็ค  ชิคาโก ไฟร์
07.30ฮุสตัน ไดนาโม แคนซัส วิซาร์ดส์
 ผลบอล บราซิล คัพ รอบ 8 ทีมสุดท้าย (นัดแรก)
05.30[D1-7]นาซิอองนาล พัลไมรัส[D1-4]
05.30[D1-18]ฟิกูเรนเซ่ ซานโตส[D1-8]
08.00[D1-5]เซาเปาโล วาสโก ดากามา
[D1-20]
08.00[D1-12]ฟลูมิเนนเซ เกรมิโอ้ ปอร์โต้[D1-3]
 ผลบอล อาเจนติน่า คัพ รอบ 8 ทีมสุดท้าย
05.00 [D1-3]โรซาริโอ เซ็นทรัล(กลาง)เอสตูเดียนเตส[D1-8]
07.30[D1-20]เดเฟนซา จัสติเชีย(กลาง)โบคา จูเนียร์ส[D1-1]